Yadda ake amfani da ban ruwa na baka
1. Duba ikon:
Na farko, duba koban ruwa na bakayana da isasshen iko.Idan ikon bai isa ba, yana buƙatar caji cikin lokaci.
2. Cika tankin ruwa na na'urar bugun hakori:
Cika tankin ruwa na naushi kuma zaɓi bututun da ya dace.
3. Zaɓi yanayin ɗigon ruwa da ya dace:
Zaɓi yanayin ban ruwa da ya dace, sa'an nan kuma sanya bututun ƙarfe a daidai matsayi zuwa haƙorin da za a tsaftace.
4. Kayan sarrafawa:
Matsi na ginshiƙi na ruwa daga bututun ruwa na flusher yana da gears masu yawa, kuma ana iya zaɓar kayan sarrafawa don daidaita matsa lamba.A farkon amfani, rage matsa lamba na ruwa, sa'an nan kuma a hankali ƙara yawan ruwa, yayin da hakora ke jin dadi.
Mataki na 5 Kurkure hakori da hakori:
Lokacin da kuke bugun haƙoranku da naushin haƙori, ana ba ku shawarar ku buga haƙori ɗaya lokaci ɗaya.Gabaɗaya, naushin haƙori yana jujjuya kowane bangare zuwa gefen gingival na ɗanko, sannan yana motsa haƙori ɗaya zuwa ɗayan.Hakanan za'a iya wanke fuskar haƙora tare da naushin haƙori.Don cimma tasirinfararen hakora.
Wani lokaci za mu iya amfani da wankin baki tare da sinadaran magani ko kuma wankin baki tare da sabon numfashi don allura a cikin tankin wankin baki kamar yadda ruwa ke gudana, wanda zai iya samun wani sakamako na warkewa.
Masu ban ruwa na bakabai kamata a yi amfani da shi na dogon lokaci ba.Dogon jijjiga da tashin hankali zai lalatalafiyar danko, wanda zai sa jijiyoyi na hakora ba su da kyau, kuma a ƙarshe za su haifar da matsalar rashin hakora.
Idan alamun rashin jin daɗi na baka sun faru bayan amfani da mai ban ruwa na baka, ana ba da shawarar zuwa asibiti cikin lokaci kuma a ba da magani mai niyya.
Bai kamata a yi amfani da ban ruwa na baka na dogon lokaci, in ba haka ba zai lalata gumi.